Ana iya siffanta awakin Cashmere kamar haka: “Akukin cashmere shine wanda ke samar da kyakkyawan rigar kowane launi da tsayin kasuwanci.Wannan ƙasa ya kamata ya zama ƙasa da 18 microns (µ) a diamita, gurgujewa sabanin madaidaiciya, mara ƙwanƙwasa (ba rami) da ƙarancin haske.Kamata ya yi ya zama yana da bayyananniyar bambance-bambance tsakanin gashin gadi na waje da na kasa mai kyau kuma ya kamata ya kasance yana da kyakykyawan rikewa da salo."
Launin fiber ya bambanta daga zurfin ruwan kasa zuwa fari, tare da mafi yawan launuka masu tsaka-tsaki suna fadowa cikin nau'in launin toka.Launi na gashin gadi ba wani abu bane yayin tantance launi na fiber cashmere, amma launukan gashi waɗanda suka bambanta da yawa (kamar pintos) na iya yin wahalar warware fiber ɗin.Duk wani tsayi sama da 30mm bayan shearing abu ne mai karɓa.Shearing zai rage tsawon fiber da akalla 6mm idan an yi shi daidai, ƙari idan "yanke na biyu" ƙi ya faru.Bayan sarrafawa, filaye masu tsayi (fiye da 70mm) suna zuwa sidi don kera su zama masu kyau, lallausan zaruruwa da guntun zaruruwa (50-55mm) zuwa cinikin saƙa don haɗa su da auduga, siliki ko ulu don samar da masana'anta mai inganci.Fure ɗaya na iya ƙunsar wasu dogayen zaruruwa, yawanci ana girma a wuya da tsakiya, da kuma wasu gajerun zaruruwa, waɗanda ke kan kututture da ciki.
Halin Fiber, ko salo, yana nufin ƙuƙƙarfan dabi'a na kowane fiber na kowane mutum kuma yana haifar da ƙayyadaddun tsarin kowane fiber.Yawancin crimps na yau da kullun, mafi kyawun yarn ɗin spun na iya zama kuma saboda haka mafi ƙarancin ƙãre samfurin."Hankali" yana nufin ji ko "hannu" na ƙãre samfurin.Finer fiber gabaɗaya yana da mafi kyawu, kodayake wannan ba lallai bane.Yana da sauqi ga idon ɗan adam ya yaudare shi da gurguwar rijiya, amma zazzaɓi.Don wannan dalili, ƙididdige diamita na micron ya fi dacewa ga ƙwararrun gwajin fiber.Fiber mai kyau wanda ba shi da abin da ake bukata bai kamata a kasafta shi azaman cashmere mai inganci ba.Ƙirar fiber ce mai inganci wacce ke ba da damar fiber ɗin ta shiga lokacin sarrafawa.Wannan kuma yana ba da damar da za a iya jujjuya shi cikin kyau sosai, yawanci yarn mai nau'i biyu, wanda ya kasance mai nauyi amma yana riƙe da soro (kananan sararin samaniyar da ke cikin tarko tsakanin filaye guda ɗaya) wanda ke nuna ingancin rigunan cashmere.Wannan bene yana riƙe da zafi kuma shine abin da ke sa cashmere ya bambanta da ulu, mohair kuma musamman, filaye na mutum.
Dumi ba tare da nauyi ba da laushi mai ban mamaki wanda ya dace da fatar jariri shine abin da cashmere yake nufi.
Lokacin aikawa: Nuwamba-30-2022